takardar kebantawa

Wannan Manufar Sirri jagora ce da aka yi niyya don kare mahimman bayanan sirri da haƙƙoƙin masu amfani da sabis ɗin da Bioantibody Biotechnology Co., Ltd. ke bayarwa (daga nan “Kamfanin”) da kuma magance matsalolin mai amfani dangane da bayanan sirri.Wannan Manufar Sirri ta shafi mai amfani da Sabis ɗin da Kamfanin ke bayarwa.Kamfanin yana tattarawa, yana amfani da shi, da bayar da bayanan sirri dangane da izinin mai amfani da bin ƙa'idodi masu alaƙa.

1. Tarin Bayanan Mutum

① Kamfanin zai tattara mafi ƙarancin keɓaɓɓen bayanin da ake buƙata don samar da Sabis ɗin.

② Kamfanin zai kula da mahimman bayanan da suka wajaba don samar da Sabis ɗin dangane da izinin mai amfani.

③ Kamfanin na iya tattara bayanan sirri ba tare da samun izinin mai amfani ba don tattarawa da amfani da bayanan sirri idan akwai tanadi na musamman a ƙarƙashin dokoki ko kuma idan Kamfanin dole ne ya yi hakan don biyan wasu wajibai na doka.

④ Kamfanin zai aiwatar da bayanan sirri yayin lokacin riƙewa da amfani da bayanan sirri kamar yadda aka tsara a ƙarƙashin dokokin da suka dace, ko lokacin riƙewa da amfani da bayanan sirri kamar yadda mai amfani ya yarda lokacin tattara bayanan sirri daga irin wannan mai amfani. sanya.Kamfanin zai lalata irin waɗannan keɓaɓɓun bayanan nan da nan idan mai amfani ya buƙaci cire membobin, mai amfani ya janye izinin tattarawa da amfani da bayanan sirri, an cika manufar tattarawa da amfani, ko lokacin riƙewa ya ƙare.

⑤ Nau'in bayanan sirri da Kamfanin ke tattarawa daga mai amfani yayin aiwatar da rajistar membobin, da manufar tattarawa da amfani da irin waɗannan bayanan sune kamar haka:

- Bayanin wajibi: suna, adireshi, jinsi, ranar haihuwa, adireshin imel, lambar wayar hannu, da bayanan tabbatarwa da ɓoye.

- Manufar tattarawa/amfani: rigakafin rashin amfani da Sabis, da kula da korafe-korafe da warware takaddama.

- Lokacin riƙewa da amfani: lalata ba tare da bata lokaci ba lokacin da manufar tattarawa/amfani ya cika sakamakon janyewar memba, ƙarewar yarjejeniyar mai amfani ko wasu dalilai (idan har, duk da haka, iyakance ga wasu bayanan da ake buƙatar zama. kiyayewa a ƙarƙashin dokokin da ke da alaƙa irin waɗannan za a riƙe su zuwa wani ƙayyadadden lokaci).

2. Manufar Amfani da Bayanin Keɓaɓɓu

Za a tattara bayanan sirri da Kamfanin ya tattara kuma za a yi amfani da su don dalilai masu zuwa kawai.Ba za a yi amfani da keɓaɓɓen keɓaɓɓen bayani ba don kowace manufa banda masu biyowa.Koyaya, idan manufar amfani ta canza, Kamfanin zai ɗauki matakan da suka dace kamar samun izini na gaba daban daban daga mai amfani.

① Samar da Sabis, kulawa da haɓaka Sabis ɗin, samar da sabbin Sabis, da samar da ingantaccen yanayi don amfani da Sabis.

② Rigakafin rashin amfani, hana cin zarafi na doka da sharuɗɗan sabis, shawarwari da magance rikice-rikicen da suka shafi amfani da Sabis, adana bayanan don warware rikice-rikice, da sanarwar mutum ga membobin.

③ Samar da ayyukan da aka keɓance ta hanyar nazarin bayanan ƙididdiga na amfanin Sabis ɗin, rajistan shiga/amfani na Sabis da sauran bayanai.

④ Samar da bayanan tallace-tallace, damar shiga, da bayanan talla.

3. Abubuwan da suka shafi Ba da Bayanin Keɓaɓɓu ga Ƙungiyoyin Na uku

A matsayin ka'ida, Kamfanin baya bayar da keɓaɓɓen bayanan masu amfani ga wasu kamfanoni ko bayyana irin wannan bayanin a waje.Duk da haka, waɗannan lamuran sun keɓanta:

- Mai amfani ya yarda a gaba ga irin wannan tanadin bayanan sirri don amfanin Sabis ɗin.

- Idan akwai wata ka'ida ta musamman a karkashin doka, ko kuma idan irin wannan ya kasance babu makawa don biyan wajibai na doka.

- Lokacin da yanayi bai yarda a samu izini daga mai amfani ba tukuna amma an gane cewa haɗarin da ya shafi rayuwa ko amincin mai amfani ko wani ɓangare na uku yana gabatowa kuma ana buƙatar irin wannan samar da bayanan sirri don warwarewa. irin wannan kasada.

4. Bayar da Bayanin Sirri

① Aiwatar da sarrafa bayanan sirri yana nufin aika bayanan sirri ga ma'aikacin waje don aiwatar da aikin mutumin da ke ba da bayanan sirri.Ko da bayan bayanan sirri na sirri, mai aikawa (mutumin da ya ba da bayanan sirri) yana da alhakin sarrafawa da kula da wanda aka aika.

② Kamfanin na iya aiwatarwa da aika mahimman bayanan mai amfani don ƙirƙira da samar da sabis na lambar QR dangane da sakamakon gwajin COVID-19, kuma a irin wannan yanayin, Kamfanin zai bayyana bayanan game da irin wannan jigilar ta hanyar wannan Dokar Sirri ba tare da bata lokaci ba. .

5. Sharuɗɗan Ƙaddamarwa don Ƙarin Amfani da Samar da Bayanin Keɓaɓɓen

A cikin lamarin da Kamfanin ya yi amfani da ko ba da bayanan sirri ba tare da izinin batun bayanin ba, jami'in kare bayanan sirri zai ƙayyade ko ana yin ƙarin amfani ko samar da bayanan sirri bisa ga ka'idoji masu zuwa:

- Ko yana da alaƙa da ainihin manufar tattarawa: za a yanke hukunci bisa ko ainihin dalilin tattarawa da manufar ƙarin amfani da samar da bayanan sirri suna da alaƙa da juna ta fuskar yanayi ko ɗabi'a.

- Ko yana yiwuwa a iya hasashen ƙarin amfani ko samar da bayanan sirri dangane da yanayin da aka tattara bayanan sirri ko ayyukan sarrafawa: ana ƙididdige tsinkaya dangane da yanayin da ya dace da takamaiman takamaiman yanayi kamar manufa da abun ciki na sirri. tattara bayanai, alaƙar da ke tsakanin mai sarrafa bayanan sirri da sarrafa bayanan da abin da ke cikin bayanai, da matakin fasaha na yanzu da saurin bunƙasa fasahar, ko kuma yanayin gabaɗayan da aka kafa sarrafa bayanan sirri a cikin ɗan gajeren lokaci. lokaci.

- Ko abubuwan da ake amfani da su na bayanan ba su dace ba: an ƙayyade wannan bisa ko dalili da niyyar ƙarin amfani da bayanan sun keta muradun abin da kuma ko ƙetare rashin adalci ne.

- Ko an ɗauki matakan da suka dace don tabbatar da tsaro ta hanyar ɓoyayye ko ɓoyewa: an ƙaddara wannan bisa 「Jagorar Kariyar Bayani'' da ''Jagoran ɓoye bayanan sirri'' wanda Kwamitin Kariyar Bayanan sirri ya buga.

6. Hakkokin masu amfani da hanyoyin aiwatar da haƙƙin

A matsayin jigon bayanin sirri, mai amfani na iya aiwatar da haƙƙoƙin masu zuwa.

① Mai amfani na iya yin amfani da haƙƙin sa/ta don neman samun dama, gyara, gogewa, ko dakatar da aiki dangane da keɓaɓɓen bayanan mai amfani a kowane lokaci ta hanyar buƙatu a rubuce, buƙatar imel, da sauran hanyoyin zuwa Kamfanin.Mai amfani na iya aiwatar da irin waɗannan haƙƙoƙin ta hanyar wakilin doka na mai amfani ko mai izini.A irin waɗannan lokuta, dole ne a ƙaddamar da ingantaccen ikon lauya a ƙarƙashin dokokin da suka dace.

② Idan mai amfani ya nemi gyara kuskure a cikin bayanan sirri ko dakatar da sarrafa bayanan sirri, Kamfanin ba zai yi amfani da ko samar da keɓaɓɓen bayanin da ake tambaya ba har sai an yi gyare-gyare ko buƙatar dakatar da sarrafa bayanan sirri. janye.Idan an riga an bayar da bayanan sirri na sirri ga wani ɓangare na uku, za a sanar da sakamakon gyaran da aka sarrafa ga irin wannan ɓangare na uku ba tare da bata lokaci ba.

③ Yin amfani da haƙƙin ƙarƙashin wannan labarin na iya iyakancewa ta dokokin da suka shafi bayanan sirri da sauran dokoki da ƙa'idodi.

④ Mai amfani ba zai keta nasa bayanan mai amfani ko na wani mutum da keɓaɓɓen bayanin da Kamfanin ke gudanarwa ta hanyar keta dokokin da ke da alaƙa kamar Dokar Kariyar Bayanin Keɓaɓɓu.

⑤ Kamfanin zai tabbatar da ko mutumin da ya yi buƙatar samun damar bayanai, gyara ko share bayanai, ko dakatar da sarrafa bayanai bisa ga haƙƙin mai amfani shine mai amfani da kanta ko kuma halastaccen wakilin mai amfani.

7. Yin Amfani da Haƙƙin Masu Amfani waɗanda Yara 'yan ƙasa da shekaru 14 da Wakilinsu na Shari'a

① Kamfanin yana buƙatar izinin wakilin doka na mai amfani da yaro don tattarawa, amfani, da samar da keɓaɓɓen bayanan mai amfani da yaro.

② Dangane da dokokin da suka shafi kariyar bayanan sirri da wannan Dokar Sirri, mai amfani da yaro da wakilinsa na doka na iya buƙatar matakan da suka dace don kare bayanan sirri, kamar neman samun dama, gyara, da share yaron. keɓaɓɓen bayanin mai amfani, kuma Kamfanin zai amsa irin waɗannan buƙatun ba tare da bata lokaci ba.

8. Rushewa da Riƙewa na Bayanan sirri

① Kamfanin zai, a ka'ida, lalata bayanan sirri na mai amfani ba tare da bata lokaci ba lokacin da manufar sarrafa irin wannan bayanin ya cika.

② Fayilolin lantarki za a share su cikin aminci ta yadda ba za a iya dawo da su ko dawo da su ba kuma dangane da bayanan sirri da aka yi rikodin ko adana su a kan takarda kamar bayanai, wallafe-wallafe, takardu da sauran su, Kamfanin zai lalata irin waɗannan kayan ta hanyar shredding ko ƙonewa.

③ Nau'o'in bayanan keɓaɓɓen da aka adana na ƙayyadaddun lokaci kuma daga baya an lalata su bisa ga manufofin cikin gida kamar yadda aka tsara a ƙasa.

④ Don hana yin amfani da Sabis ɗin da ba daidai ba kuma don rage lalacewa ga mai amfani a sakamakon sata na ainihi, Kamfanin na iya riƙe bayanan da suka wajaba don gano mutum har zuwa shekara 1 bayan cire membobinsu.

⑤ A yayin da dokokin da ke da alaƙa suka ba da ƙayyadaddun lokacin riƙewa don bayanan sirri, za a adana keɓaɓɓen keɓaɓɓen bayanin da ake tambaya a amintaccen lokacin saita kamar yadda doka ta umarta.

[Dokar Kariyar Abokan Ciniki a Kasuwancin Lantarki, da sauransu.]

- Rubuce-rubuce kan janye yarjejeniya ko biyan kuɗi, da sauransu: 5 shekaru

- Rubuce-rubuce kan biyan kuɗi da samar da kayayyaki, da sauransu: 5 shekaru

- Rubuce-rubuce kan korafe-korafen abokin ciniki ko shawarwarin jayayya: shekaru 3

- Rubuce-rubucen akan lakabi / talla: watanni 6

[Dokar Ma'amalar Kudaden Wutar Lantarki]

- Rubuce-rubuce kan ma'amalolin kuɗi na lantarki: shekaru 5

[Dokar Tsarin Harajin Kasa]

- Duk littattafai da kayan shaida game da ma'amaloli da dokokin haraji suka tsara: shekaru 5

[Dokar Kare Sirrin Sadarwa]

- Rubuce-rubuce kan samun damar Sabis: watanni 3

[Dokar inganta Watsa Labarai da Amfani da hanyar sadarwar sadarwa da Kariyar bayanai, da sauransu.]

- Rubuce-rubuce akan tantance mai amfani: watanni 6

9. Canje-canje ga Manufar Sirri

Ana iya gyara wannan Manufar Sirri na Kamfanin bisa ga dokoki masu alaƙa da manufofin ciki.A yayin da aka yi gyare-gyare ga wannan Dokar Sirri kamar ƙarin, canji, gogewa, da sauran canje-canje, Kamfanin zai sanar da kwanaki 7 kafin ranar ingantaccen irin wannan gyara akan shafin Sabis, shafi mai haɗawa, taga popup ko ta hanyar. sauran hanyoyin.Koyaya, Kamfanin zai ba da sanarwar kwanaki 30 kafin ranar da za ta fara aiki idan aka sami wasu manyan canje-canje da aka yi ga haƙƙin mai amfani.

10. Matakan Tabbatar da Tsaron Bayanan sirri

Kamfanin yana ɗaukar matakan fasaha / gudanarwa masu zuwa, da matakan jiki waɗanda suka wajaba don tabbatar da amincin bayanan sirri bisa ga dokokin da suka dace.

[matakan gudanarwa]

① Rage yawan ma'aikata sarrafa bayanan sirri da horar da irin waɗannan ma'aikata

An aiwatar da matakai don sarrafa bayanan sirri kamar rage yawan masu sarrafa bayanan sirri, samar da wata kalmar sirri daban don samun damar bayanan sirri kawai ga manajan da ake buƙata da sabunta kalmar sirri akai-akai, da kuma jaddada bin ka'idojin Sirri na Kamfanin ta hanyar horarwa akai-akai. na ma'aikatan da ke da alhakin.

② Kafa da aiwatar da tsarin gudanarwa na cikin gida

An kafa da aiwatar da shirin gudanarwa na cikin gida don amintaccen sarrafa bayanan sirri.

[Ma'auni na fasaha]

Matakan fasaha na hana hacking

Don hana fitar da bayanan sirri ko lalacewa a sakamakon kutse, ƙwayoyin cuta na kwamfuta da sauran su, Kamfanin ya shigar da shirye-shiryen tsaro, yana gudanar da sabuntawa / dubawa akai-akai, kuma akai-akai yana yin ajiyar bayanai.

Amfani da tsarin wuta

Kamfanin yana sarrafa damar waje mara izini ta hanyar shigar da tsarin tacewar wuta a wuraren da aka hana shiga waje.Kamfanin yana saka idanu da ƙuntata irin wannan damar mara izini ta hanyar fasaha/na zahiri.

Rufe bayanan sirri

Kamfanin yana adanawa da sarrafa mahimman bayanan sirri na masu amfani ta hanyar rufaffen irin waɗannan bayanan, kuma yana amfani da ayyuka daban-daban na tsaro kamar ɓoye fayiloli da bayanan da aka watsa ko amfani da ayyukan kulle fayil.

Riƙe bayanan samun dama da kuma rigakafin ɓarna/gyara

Kamfanin yana riƙe da sarrafa bayanan samun damar tsarin sarrafa bayanan sirri na aƙalla watanni 6.Kamfanin yana amfani da matakan tsaro don hana bayanan shiga daga gurbata, canza, asara ko sace.

[Mataki na jiki]

① Ƙuntatawa kan samun damar bayanan sirri

Kamfanin yana ɗaukar matakan da suka dace don sarrafa damar bayanan sirri ta hanyar ba da, canzawa da kuma ƙare haƙƙin samun dama ga tsarin bayanan da ke sarrafa bayanan sirri.Kamfanin yana amfani da tsarin rigakafin kutsawa ta jiki don hana shiga waje mara izini.

Addendum

Wannan Dokar Sirri za ta fara aiki a ranar 12 ga Mayu, 2022.